![Image](admin/assets/cdn/img/nopic_header.png)
สำนักงานคณะกรรมการ สกสค. ได้จัดพิธีมอบประกาศเกียรติคุณเพื่อเป็นการยกย่องเชิดชูเกียรติถึงจิตอันเป็นกุศล เสียสละ นำความรู้ ความสามารถมาบริหารจัดการมูลนิธิ ด้วยความรักและความปรารถนาดีต่อเพื่อนครู และผู้ประกอบวิชาขีพทางการศึกษา ให้คณะผู้บริหารมูลนิธิช่วยครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ประสบภัยจากการก่อเหตุร้าย ที่ขอลาออกจากการเป็นกรรมการ คือ ท่านพะยอม แก้วกำเนิด ประธานกรรมการมูลนิธิ คุณหญิงสุชาดา ถิระวัฒน์ รองประธานมูลนิธิ และ นายคเณศ เพชโรทัย กรรมการมูลนิธิ
ในโอกาสเดียวกันนี้ สำนักงานฯ ขอต้อนรับและแสดงความยินดีกับท่านองค์กร อมรสิรินันท์ ในฐานะประธานกรรมการมูลนิธิช่วยครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ประสบภัยจากการก่อเหตุร้าย คนใหม่ ในวันที่ 3 พฤษภาคม 2559 ณ ห้องประชุมเทพหัสดินฯ ชั้น 1 อาคารสำนักงานคณะกรรมการ สกสค.
ข้อมูล /กลุ่มกองทุนและมูลนิธิ
ผู้ดูแลเว็บไซต์/กลุ่มเทคโนโลยีสารสนเทศ